આજ રોજ માણકોલ ગામ માં આજે પ્રાથમિક શાળાની ૮૫ માં સ્થાપના દિવસ ની શાળા ના શિક્ષકશ્રી ઑ ને વિધાર્થી દ્વારા ૮૫ વર્ષ પૂરા થયા એની ખુશી માં શાળા માં સ્થાપના દિવસ ની ઉજવણી કરવામાં આવી. 

Must read

Pooja
Poojahttps://thebulletinmirror.com
I'm Pooja, your guide through the dynamic world of digital press releases. As a content writer with experience in handling content research, proofreading, and creative writing, my passion lies in transforming information into captivating narratives that not only inform but leave a lasting impact in the digital landscape.

માણકોલ ગામ માં આજે પ્રાથમિક શાળાની ૮૫ માં સ્થાપના દિવસ ની શાળા ના શિક્ષકશ્રી ઑ ને વિધાર્થી દ્વારા ૮૫ વર્ષ પૂરા થયા એની ખુશી માં શાળા માં સ્થાપના દિવસ ની ઉજવણી કરવામાં આવી.

આવનાર વર્ષો માં દરેક વિધાર્થી સારી શિક્ષા મેળવી ને ખુબજ આગળ વધે અને તેમનું ભવિષ્ય ઉજ્વલ બને અને ગામ ના કોઈ પણ વ્યક્તિ  શિક્ષા થી વંચિત ના રહે તેના માટે માણકોલ ગામ ના શિક્ષકશ્રી ઑ દ્વારા અવાર નવાર પ્રયશો કરવામાં આવે છે .

શિક્ષકને બાળકના જીવનમાં માતા-પિતા પછી બીજા નંબરની સૌથી મહત્વપૂર્ણ વ્યક્તિ માનવામાં આવે છે. શિક્ષકોને માતા સમાન સ્થાન આપવામાં આવે છે કારણ કે તેઓ તેમનું આખું જીવન વિદ્યાર્થીઓને શિક્ષણ આપવામાં વિતાવે

શિક્ષકોની ભૂમિકા એક સહાયક જેવી છે જે વર્ગખંડમાં સહયોગી શિક્ષણને પ્રોત્સાહિત કરે છે. તેઓ વિદ્યાર્થીઓમાં માત્ર શૈક્ષણિક કૌશલ્યો જ નહીં પરંતુ બહુવિધ કૌશલ્યોના વિકાસમાં પણ મદદ કરે છે. તેઓ ઉદાહરણો, વાસ્તવિક જીવનના દૃશ્યો, વગેરેની મદદથી વિષયોને સમજાવવા માટે વાસ્તવિક જીવનના જોડાણો દોરે છે. શિક્ષકો જ્ઞાન, સારા મૂલ્યો, પરંપરા, આધુનિક સમયના પડકારો અને તેમને દૂર કરવાની રીતો આપીને શીખવાની મજા બનાવે છે. આમ, શિક્ષકોનો પ્રભાવ વર્ગખંડની બહાર વિસ્તરે છે. તેઓ માત્ર શાળાના શિક્ષણની ગુણવત્તામાં સુધારો કરતા નથી પરંતુ તેમના વિદ્યાર્થીઓના જીવનને પણ સમૃદ્ધ બનાવે છે

વિદ્યાર્થીઓના જીવનમાં શિક્ષકની ભૂમિકા

શિક્ષકો વિદ્યાર્થીઓનું ભવિષ્ય ઘડે છે. તેઓ નવી પેઢીઓને વધુ સારી દુનિયા બનાવવા માટે શિક્ષિત કરવાની જવાબદારી ઉપાડે છે. એક મહાન શિક્ષક જ્ઞાન પ્રત્યેનો જુસ્સો અને માનવતા માટે તે જ્ઞાનનો ફેલાવો કરવા માટે હૃદયને ઉત્તેજન આપે છે. અન્ય કોઈપણ વ્યવસાયની તુલનામાં શિક્ષકો પાસે સૌથી મહત્વપૂર્ણ કામ છે. તેઓ તેમના શિક્ષણ દ્વારા ઘણા વિદ્યાર્થીઓના જીવનમાં પરિવર્તન લાવવાની શક્તિ ધરાવે છે અને આમ સમાજને અસર કરે છે.

એવું કહેવાય છે કે શાળાઓ આપણને વધુ જવાબદાર પુખ્ત બનવા માટે આકાર આપે છે. આપણે આપણી શાળાઓ સાથે આદરપૂર્વક વર્તવું જોઈએ કારણ કે તે વિદ્યાર્થી માટે પૂજા સ્થળ છે. સારો વિદ્યાર્થી એ સારી શાળાની ઉપજ છે. મારી શાળામાં ઉત્તમ શિક્ષકો છે જે વિદ્યાર્થીઓને અભ્યાસ, રમતગમત અને અન્ય અભ્યાસેતર પ્રવૃત્તિઓમાં મદદ કરે છે. તેઓ એએ શાળાના બિલ્ડીંગ બ્લોક્સ છે અને અમને મહત્વપૂર્ણ પાઠ શીખવે છે જે આપણે આપણા રોજિંદા જીવનમાં લાગુ કરવા જોઈએ.

શાળા પ્રામાણિકતા, પ્રામાણિકતા, સમર્પણ અને સારી રીતભાતને મહત્ત્વ આપે છે. તે વિદ્યાર્થીઓના સર્વાંગી વિકાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. તમામ વિદ્યાર્થીઓ સાથે ખૂબ જ માયાળુ વર્તન કરવામાં આવે છે. હકીકતમાં, આપણે બધા આ શાળાને બીજા ઘર તરીકે અનુભવીએ છીએ. વિવિધ પૃષ્ઠભૂમિ અને વિવિધ વયના વિદ્યાર્થીઓ અહીં પરસ્પર સહકાર અને કાળજી સાથે અભ્યાસ કરે છે.

વિદ્યાર્થીઓને સારી રીતભાત સાથે શિક્ષિત કરવા અને તાલીમ આપવાના સંદર્ભમાં માણકોલ પ્રાથમિક શાળા શ્રેષ્ઠ શાળાઓમાંની એક છે. દેશ માટે સારી વર્તણૂક અને કાયદાનું પાલન કરતા નાગરિકો બનાવવામાં શાળાઓની ખરેખર મોટી ભૂમિકા છે. શાળા એ રાષ્ટ્રો માટે વાસ્તવિક તાલીમનું મેદાન છે.

માણકોલ પ્રાથમિક શાળાની સ્થાપના તારીખ ૨૫/૦૮/૧૯૩૮ 

માણકોલ પ્રાથમિક શાળા 

ગામ- માણકોલ

તા- સાણંદ 

જી- અમદાવાદ 

More articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Latest article